NJOMBE

NJOMBE

clock

Thursday, November 15, 2012

JINSI YA KUONDOA HARUFU MBAYA KWENYE MAKWAPA

Najuwa hili janga ni la watu wengi japo kuwa huwa niwaoga kutafuta msaada wa tatizo hili.Si mbaya leo tukipeana pia ushauri na namna tunaweza saidia tatizo hili.
Hakikisha unaoga kila siku ili kupunguza idadi ya bakteria chini ya makwapa, ambayo husababisha kuweka harufu mbaya kwenye mwili. Wakati wa majira ya joto, ambapo ni wakati jasho linakutoka mara kwa mara na husababisha jasho na harufu chini ya kwapa hivyo unahitaji kuoga mara mbili kila siku na sabuni antibacterial na maji moto.
Safisha nguo kat
ika maji ya moto na sabuni ya kuondoa uchafu na mafuta, na kuvaa tu mashati safi na undergarments. Inapendekezwa kuvaa mavazi ya maandishi nyuzi za asili, kama vile pamba na hariri, na nyingine kama hizi ili kusaidia kunyonya unyevu na kuruhusu ngozi yako kupumua.

Wakati unafanya mazoezi tumia nguo zenye vitambaa ambavyo vitanyonya unyevu mbali na makwapa ili kuzuia harufu mbaya.

Vinega, Witch Hazel na Tea Tree Oil
Apple cider siki, vinega nyeupe na witch hazel kupunguza harufu kwenye makwapa kwa kupunguza pH kwenye ngozi. Bakteria wanaisababisha harufu kwenye makwapa hawezi kuishi wakati pH wa ngozi ikiwa ni ndogo. Ili kukabiliana na harufu, loweka pamba katika vinega au witch hazel na kupaka katika makwapa badala ya, au kabla, deodorant. Tea Tree Oil inaweza pia kuwa na manufaa kutokana na tabia yake ya antibacterial.
 

 
 
 
Limau

Kata Limao au ndimu nusu kwa kisu chenye ncha kali.Paka kipande cha limau ulichokata kwenye kwapa lao na kahihisha unalissueeze mpaka litoe maji yake.Weka makwapa yako yapate hewa, ili hiyo juice ya limau uliyopaka ikauke.


Asidi citric katika maji ya limau yataneutralize secretions na kutoka tezi ya jasho, na hivyo kuneutralizing harufu.

No comments:

Post a Comment